

	Bagamoyo	Juisi ya Nanasi
	Kisarawe	Unga wa Muhogo
	Rufiji	Asali na Nta ya Nyuki
	Kibiti	Koroshu
	Mafia	Mafuta ya Nazi
	Mkuranga	Koroshu
Rukwa	Kalambo	Unga wa mahindi
	Sumbawanga (M)	Unga wa mahindi
	Nkasi	Dagaa wakavu
	Sumbawanga (V)	Mchele
Ruvuma	Songea (V)	Mafuta ya Alizeti
	Songea (M)	Unga wa Mahindi
	Namtumbo	Unga wa Muhogo
	Tunduru	Koroshu
	Mbinga	Unga wa Muhogo
	Nyasa	Unga wa Muhogo
Shinyanga	Shinyanga (M)	Ngozi iliyochakatwa
	Shinyanga (V)	Mchele
	Kahama	Mchele
	Kishapu	Nyuzi za Katani
	Msalala	Mchele
	Ushetu	Mafuta ya Alizeti
	Maswa	Mafuta ya Alizeti
Simiyu	Bariadi	Ngozi iliyochakatwa

	Busega	Mchele uliofungashwa
	Meatu	Mafuta ya Alizeti
	Itilima	Asali na Nta ya Nyuki
Singida	Manyoni	Asali
	Singida (V)	Mafuta ya Alizeti
	Iramba	Mafuta ya Alizeti
	Singida (M)	Mafuta ya Alizeti
	Ikungi	Mafuta ya Alizeti
	Mkalama	Koroshu
	Tabora (M)	Mafuta ya Alizeti
Tabora	Uyui	Mchele
	Sikonge	Asali na Nta ya Nyuki
	Kaliua	Asali na Nta ya Nyuki
	Nzega	Mchele
	Urambo	Asali na Nta ya Nyuki
	Igunga	Mchele
Tanga	Lushoto	Jamu ya Matunda
	Handeni	Unga wa Muhogo
	Kilindi	Viatu vya Ngozi
	Korogwe	Mchele uliopakiwa
	Mkinga	Vigae vya Mawe
	Muheza	Juisi ya Machungwa
	Pangani	Zulia za Makumbi ya Nazi
	Tanga (M & V)	Viungo vya Chakula



Small Industries Development Organisation



SIDO

"Together in Industrial Development"



Katika Mkakati huu, SIDO hufanya kazi na wilaya zote nchini kwa kuratibu uchaguzi na uendelezaji wa bidhaa ambazo zinaweza kupata soko kubwa na la uhakika.

Ili kutekeleza mkakati huu kwa mafanikio, upatikanaji wa fedha katika hatua za awali ni muhimu sana kwa ajili ya kutoa huduma za teknolojia, mbinu za biashara, kuboresha ubora wa bidhaa, kusaidia utafutaji wa masoko, upatikanaji wa utaalum na mitaji.

Hatua muhimu katika kutekeleza mkakati wa ODOP inahusisha

- Ofisi za mikoa za SIDO kutayarisha maandiko na vigezo kuhusu miradi inayoweza kuibuliwa katika kila wilaya kulingana na dhana ya ODOP
- Halmashauri za Wilaya/Miji/Majiji/Manispaa kusimamia mchakato wa kuchagua bidhaa moja katika kila wilaya kwa kushirikiana na SIDO na wadau wengine.
- Ofisi za SIDO Mkoa kutoa huduma kwenye kila wilaya kutegemeana na mahitaji yaliyopo (mf teknolojia, mafunzo, masoko mikopo nk)
- Katika maonesho ya SIDO ki-kanda kwa kushirikiana na Serikali za mikoa na Halmashauri za Wilaya/Miji/Vijiji/Manispaa banda maalumu kwa ajili ya bidhaa za ODOP huandaliwa.
- Shirika linapanga kuandaa maonesho maalum ya bidhaa za ODOP kitaifa ili kuipa msukumo dhana ya ODOP na pia kupanua soko la bidhaa hizo ndani na nje ya Tanzania.

*Kwa maelezo zaidi waweza kuwasiliana nasi
kupitia ofisi ya SIDO ya mkoa iliyokaribu nawe au kupitia anwani yetu hapa chini:*

SIDO MAKAO MAKUU:

Barabara ya Mfaume, S.L.P 2476, Upanga-Dar es Salaam
Simu: +255 22 2151948 | Barua pepe: dg@sido.go.tz/
credit@sido.go.tz | Tovuti: www.sido.go.tz

JEDWALI LINALOONYESHA MIKOA NA BIDHAA ZILIZOPANGWA KUZALISHWA KWA WINGI
KATIKA KILA WILAYA TOLEO LA HADI JUNI, 2022

Kutokana na Changamoto za Maendeleo Vijijini na kuhama kwa nguvu kazi kutoka vijijini kwenda mijini, mnamo Julai 2007, SIDO ilianzisha Mkakati wa Wilaya Moja Bidhaa Moja (ODOP) ili kuchochea Maendeleo ya Viwanda Vidogo kwa lengo la kuongeza kipato na ajira kwa wananchi vijijini.

Mkakati huu unakusudia kuibua na kuendeleza bidhaa moja kwa awamu katika wilaya kwa kuzingatia rasilimali zilizopo katika Wilaya husika. Lengo kuu la Mkakati huu ni kuhamasisha Wadau katika kila wilaya kuchagua na kuwekeza katika viwanda vidogo na kuzalisha bidhaa moja ili kuweza kuharakisha maendeleo ya kiuchumi vijijini

Malengo Mahususi ya ODOP ni kama yafuatayo:

- Kutumia rasilimali (malighafi, utaalamu, ujuzi nk) zilizopo katika Wilaya.
- Kuwapa huduma wenye viwanda vidogo na wanaotaka kuanzisha viwanda kuongeza thamani ya mazao yanayolimwa katika wilaya hadi kufikia bidhaa.
- Kuchochea ukuaji wa uchumi vijijini kwa kuendeleza viwanda vijijini.
- Kujenga uwezo wa Wajasiriamali vijijini katika mbinu za kibiashara na matumizi ya teknolojia zinazofaa ili kuweza kushindana katika soko la wilaya, mkoa, kitaifa na kimataifa
- Kujenga mahusiano ya viwanda vidogo na vikubwa kwa viwanda vikubwa kuwa na mikataba ya kuboresha na kutumia bidhaa za viwanda vidogo ili kupanua soko la viwanda vidogo.
- Kuchangia katika kuhifadhi mazingira.

JEDWALI LINALOONYESHA MIKOA NA BIDHAA ZILIZOPANGWA KUZALISHWA KWA WINGI
KATIKA KILA WILAYA TOLEO LA HADI JUNI, 2022

MIKOA	WILAYA	BIDHAA
Arusha	Arusha (M)	Unga wa Lishe
	Arumeru	Maziwa yaliyosindikwa
	Longido	Ngozi iliyochakatwa
	Monduli	Ngozi iliyochakatwa
	Karatu	Vitunguu maji vilivyopakiwa
Dar es Salaam	Ngorongoro	Ngozi iliyochakatwa
	Kinondoni	Sabuni
	Ilala	Unga wa Muhogo
	Temeke	Mafuta ya Nazi
	Ubungo	Sabuni
Dodoma	Kigamboni	Mafuta ya Nazi
	Chamwino	Mafuta ya alizeti
	Mpwapwa	Siagi ya Karanga
	Kongwa	Mafuta ya Alizeti
	Bahi	Mchele uliofungashwa

	Ngara	Kahawa iliyosindikwa
	Karagwe	Kau kau za Ndizi
	Bukoba (V)	Mvinyo wa Ndizi
	Bukoba (M)	Maziwa yaliyosindikwa
Katavi	Mpanda (M)	Mchele
	Tanganyika	Asali na Nta ya Nyuki
	Nsimbo	Asali na Nta ya Nyuki
	Mpimbwe	Mchele
	Mulele	Asali na Nta ya Nyuki
Mpanda (M)	Mchele	Mafuta ya Mawese
Tanganyika	Asali na Nta ya Nyuki	Mafuta ya Mawese
Nsimbo	Asali na Nta ya Nyuki	Unga wa Muhogo
Mpimbwe	Mchele	Mvinyo wa Ndizi
Mulele	Asali na Nta ya Nyuki	Asali na nta ya Nyuki
	Kakonko	Mchele uliopakiwa.
	Kigoma (M)	Mafuta ya Mawese
Kilimanjaro	Moshi (V)	Mvinyo wa Ndizi
	Hai	Maziwa yaliyosindikwa
	Moshi (M)	Mafuta ya Alizeti
	Rombo	Mvinyo wa Ndizi
	Mwanga	Ngozi iliyosindikwa
	Same	Tangawizi
Lindi	Siha	Siagi
	Lindi (M)	Unga wa Muhogo
	Kiwa	Unga wa Mtama
	Ruangwa	Mafuta ya Ufuta
	Nachingwea	Mafuta ya Ufuta
	Lindi (V)	Koroshu
Manyara	Liwale	Koroshu
	Babati (M)	Mafuta ya Alizeti
	Babati (V)	Mafuta ya Alizeti
	Hanang	Mafuta ya Alizeti
	Mbulu	Mafuta ya Alizeti
	Mbulu (W)	Vitunguu Swaumu vilivyosindikwa
Mara	Kiteto	Mafuta ya Alizeti
	Simanjiro	Viatu vya Ngozi
	Tarime	Mvinyo wa Ndizi
	Musoma (V)	Dagaa waliokaushwa

	Bunda	Mafuta ya Alizeti
	Butiama	Mafuta ya Alizeti
	Serengeti	Mafuta ya Alizeti
	Musoma (M)	Sabuni za Maji
	Rorya	Unga wa Muhogo
Mbeya	Mbarali	Mchele uliofungashwa
	Kyela	Mafuta ya Mawese
	Mbeya (M)	Mafuta ya Alizeti
	Chunya	Mafuta ya Alizeti
	Mbeya (V)	Mafuta ya Alizeti
	Rungwe	Mvinyo wa Ndizi
Songwe	Mbozi	Kahawa iliyokaushwa
	Ileje	Mafuta ya Alizeti
	Vwawa	Mahindi yaliyosindikwa
	Momba	Mchele
	Songwe	Mafuta ya Alizeti
Morogoro	Morogoro (V)	Tangawizi iliyosindikwa
	Kilombero	Mchele
	Kilosa	Asali na nta ya Nyuki
	Ulanga	Mchele
	Morogoro (M)	Mafuta ya Alizeti
	Mvomero	Mafuta ya Alizeti
Mtwara	Gairo	Asali na nta ya Nyuki
	Mtwara (M)	Chumvi
	Mtwara (V)	Unga wa Muhogo
	Tandahimba	Koroshu
	Newala	Koroshu
	Masasi	Koroshu
Mwanza	Nanyumbu	Mafuta ya Karanga
	Sengerema	Mchele uliopakiwa
	Misungwi	Mafuta ya Alizeti
	Kwimba	Mchele uliopakiwa
	Magu	Mchele
	Ukerewe	Unga wa Muhogo
Njombe	Mwanza (M)	Viatu vya Ngozi
	Njombe (M)	Mafuta ya Parachichi
	Njombe (V)	Mafuta ya Parachichi
	Makambako	Mafuta ya Alizeti
	Ludewa	Unga wa Mahindi
	Makete	'Crips' za Viazi
Pwani	Wanging'ombe	Mafuta ya Alizeti
	Kibaha	Viatu vya Ngozi